



DAWASA YETU

Wiko Hili - TOLEO NA: 230

TAREHE: 22.12.2025 HADI 28.12.2025



WAZIRI AWESO: UPUNGUFU WA MAJI RUVU WATAMATI, DAWASA YAFIKISHENI KWA WANANCHI



Waziri wa Maji, **Mheshimiwa Jumaa Aweso (Mb)** amewahakikishia wakazi wa mikoa ya Dar es Salaam na Pwani kuwa hali ya maji katika mto Ruvu imeimarika.

Mheshimiwa Aweso amelekeza **DAWASA** kuhakikisha sasa inaelekeza nguvu katika kufikisha huduma kwa wananchi baada ya huduma kuimarika.

Aidha, amelekeza Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (**DAWASA**) kuongeza nguvu ya usambazaji na kuhakikisha kila mwananchi anapata huduma ya uhakika.

Mbunge wa **Jimbo la Bagamoyo, Mheshimiwa Subira Mgalu** amepongeza sana juhudi za kurejesha mto katika hali yake ya awali na ameahidi kushirikiana na mamlaka husika katika kulinda mto dhidi ya shughuli za kijamii zinazochangia uharibifu.

Mto Ruvu ambao chanzo chake ni safu ya milima ya **Uluguru mkoani Morogoro** unachangia **asilimia 87** ya maji yote yanayozalishwa katika eneo la huduma la **DAWASA**. Mabadiliko ya tabianchi yaliathiri kiwango cha maji katika mto na kusababisha upungufu wa maji maeneo mengi ndani ya eneo la kihuduma la **DAWASA**.

"Tutakuwa bega kwa bega na **DAWASA** pamoja na bonde la **Wami Ruvu** katika kuulinda mto ili kunusuru athari zinazojitokeza kutokana na upungufu wa Maji," amesema.

Mheshimiwa Aweso amesema hayo wakati wa ziara katika chanzo cha mtambo wa kuzalisha maji **Ruvu Chini** kwa lengo la kukagua hali ya **Mto Ruvu** pamoja na hali ya uzalishaji.

Kwa upande wake, **Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA, Mhandisi Mkama Bwire** amesema Mamlaka inatoa uhakika wa upatikanaji wa maji na kutoa rai kwa wananchi kutoa taarifa kwa Mamlaka endapo kutatokea uharibu wa miundombinu pamoja na ukosefu wa huduma.

"Hali iliyopo kama mnavyojionea inaridhisha, napenda kupongeza watendaji wote wa Bonde la **Wami Ruvu** na **DAWASA** kwa ushirikiano mzuri na ofisi za **Mikoa ya Pwani, Dar es Salaam na Morogoro** kwa kuhakikisha hali iliyotokea inapatiwa ufumbuzi," amesema.

"Tunawashukuru wananchi kwa kuwa na sisi katika kipindi hiki, tayari maji yameongezeka hivyo sisi tunaingia mitaani kuhakikisha kila mtu anapata maji. Wananchi waendeleo kututafuta kupitia **namba 181** ili kutoa tofauti," amesema.